ผอ.ศวอ.ทอ.เป็นประธานในพิธีมอบของที่ระลึกในการจัดกิจกรรมการอบรมการใช้งานเทคโนโลยีในการพัฒนาซอฟต์แวร์และปัญญาประดิษฐ์สำหรับบังคับอากาศไร้คนขับ
![DSC 10](/images/News/2022/06/2706/DSC_10.jpg)
![DSC 1](/images/News/2022/06/2706/DSC_1.jpg)
![DSC 3](/images/News/2022/06/2706/DSC_3.jpg)
![DSC 4](/images/News/2022/06/2706/DSC_4.jpg)
![DSC 5](/images/News/2022/06/2706/DSC_5.jpg)
![DSC 6](/images/News/2022/06/2706/DSC_6.jpg)
![DSC 7](/images/News/2022/06/2706/DSC_7.jpg)
![DSC 8](/images/News/2022/06/2706/DSC_8.jpg)
![DSC 9](/images/News/2022/06/2706/DSC_9.jpg)
![DSC 11](/images/News/2022/06/2706/DSC_11.jpg)
พลอากาศโทฐากูร นาครทรรพ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพัฒนาวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีการบินและอวกาศกองทัพอากาศเป็นประธานในพิธีมอบของที่ระลึกในการจัดกิจกรรมการอบรมการใช้งานเทคโนโลยีในการพัฒนาซอฟต์แวร์และปัญญาประดิษฐ์สำหรับบังคับอากาศไร้คนขับโดย ศูนย์วิจัยพัฒนาวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีการบินและอวกาศกองทัพอากาศ ร่วมกับกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม สำนักงานการวิจัยแห่งชาติและสมาคมกีฬาเครื่องบินจำลองและวิทยุบังคับ เพื่อเป็นการขอบคุณในการร่วมกันจัดกิจกรรมในครั้งนี้ เมื่อวันที่ ๒๗ มิ.ย.๖๕ ณ ห้องประชุม ศวอ.ทอ. ๑
ผู้บังคับบัญชา
![Command01 67](/images/image/Command/com67-2_01.jpg)
พล.อ.ท.ไพบูลย์ สิทธิลภ
ผอ.ศวอ.ทอ.
![safetybanner01](/images/banners/safetybanner01.jpg)
![competencybanner01](/images/banners/competencybanner01.jpg)
![OrgCul](/images/banners/OrgCul.jpg)
![banner rdc01022022](/images/banners/banner_rdc01022022.jpg)
![sanambanner](/images/banners/sanambanner.png)
![37382](/images/banners/37382.jpg)
![Banner Rdc 01](/images/image/main-site/Banner_Rdc_01.png)