พิธีสวดมนต์ถวายพระพรแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
พลอากาศโท ฐากูร นาครทรรพ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพัฒนาวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีการบินและอวกาศกองทัพอากาศ นำข้าราชการ ลูกจ้าง พนักงานราชการ ร่วมพิธีสวดมนต์บูชาธรรม พร้อมตั้งจิตอธิษฐานถวายพระพรแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภานเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้พระองค์ทรงหายจากพระอาการประชวร และทรงมีพระพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรงโดยเร็ววัน ณ ห้องรับรองกองทัพอากาศกองบัญชาการกองทัพอากาศ เมื่อวันอังคารที่ ๒๑ มีนาคม พ.ศ.๒๕๖๖